DIỄN ĐÀN LỚP VB2_K11_QT1
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Thu to tinh de thuong

Go down

Thu to tinh de thuong Empty Thu to tinh de thuong

Post  Admin Wed Sep 03, 2008 9:22 am

Thư tỏ t́nh dễ thương
(http://dantri.com.vn/tinhyeu-gioitinh/Thu-to-tinh-de-thuong/2008/9/248776.vip)

(Dân trí) - Anh kính mến! Không biết có đường đột quá không khi em viết thư cho anh. Em chưa biết nhiều về anh, chỉ v́ con tim cháy bỏng yêu thương cứ xúi bẩy em gửi đến anh những lời gan ruột này. Vậy là em chỉ c̣n biết hăm hở viết thôi.

Anh ạ!

Em đă đọc ở đâu đó về những mối t́nh câm lặng mà dân gian hay rỉ tai nhau gọi mỹ miều là t́nh đơn phương. Quả thực thời buổi này mà vẫn c̣n những người yêu mà không dám ngỏ th́ nói thật em phục họ lắm lắm. Em cho họ xứng đáng là người nổi tiếng, b́nh sinh em lại không thích làm người nổi tiếng vậy nên em đành chắp bút và trải ḷng ḿnh với anh.

Anh mến thân!

Thành thực mà nói ngay từ những giây phút đầu gặp gỡ em đă bị ấn tượng về anh, không hẳn là v́ hai chúng ta là hai kẻ cô đơn trong một nhóm bạn có đôi có lứa đi hát karaoke đâu, mà cũng không phải em bị hút hồn bởi giọng hát mượt mà của anh khi ca bài “Thương nhau lư tơ hồng”, và tất nhiên càng không phải em háo sắc đến mức thích vẻ bề ngoài của anh, mặc dù ai cũng phải công nhận anh đẹp trai và toàn diện.

Thế căn cớ làm sao em lại để ư đến anh nhỉ? Có lẽ v́ em có cảm nhận con tim ḿnh có lư khi nó đang nguyện hoà chung nhịp đập với trái tim anh. Cũng chỉ v́ dường như đâu đó có sự đồng điệu giữa chúng ta. Em cũng đă có một lần yêu mà không dám nói, để rồi khi “họ” lấy vợ và đi xa rồi em mới hay ngày đó anh ấy cũng thích em nhưng không thấy có tín hiệu ǵ đáp trả, vả nữa anh phải đi xa mà chẳng có động lực nào níu lại...

Chẳng phải kể anh cũng biết, ngày đó em tiếc hùi hùi ra sao v́ đă để lỡ cơ hội của đời ḿnh. Chính v́ thế, giờ em sẽ không tái phạm nữa. Em đă hứa với ḷng ḿnh khi nào gặp một người ḿnh yêu mến và cảm thấy phù hợp sẽ không bao giờ bỏ lỡ, và em cũng chỉ nhớ về anh "con cá hụt" đó với ḷng biết ơn sâu sắc, bởi anh ấy đă mang đến cho em bài học về sự cần thiết phải thẳng thắn thừa nhận t́nh cảm của ḿnh kịp thời và đúng lúc.

Con tim không có lỗi. Từ xa xưa khi tạo ra con tim thượng đế đă không cho nó đôi mắt, cũng là để mọi việc phải được cảm nhận từ sâu thẳm ḷng ḿnh, chứ không phải đặt lên bàn cân so b́ lạnh lùng, toan tính. Và em rất hi vọng rằng anh cũng khẳng khái như thế, “có yêu th́ nói rằng yêu, chẳng yêu th́ nói một điều cho xong”.

Danh ngôn có câu: “Con người ta chỉ ân hận v́ đă nói chứ ít ai ân hận v́ đă im lặng”, nhưng theo em trong t́nh yêu th́ nên ngược lại, không ai trách bạn khi đem trao gửi t́nh cảm cho người khác. Vả lại, bạn mất ǵ nếu bạn hỏi. Tất nhiên sẽ được nhiều hơn là mất.

Anh à!

Em sẵn sàng đón chờ câu trả lời của anh. Nếu anh cũng quư mến và có t́nh cảm với em th́ đều đó thật tuyệt, chúng ta sẽ bắt đầu giai đoạn t́m hiểu, em sẽ tạo điều kiện, cơ hội cho anh tỏ t́nh trước.

C̣n nếu anh không yêu em, anh sẽ nói với em để em c̣n biết định hướng tiếp theo cho con đường đi của ḿnh, trong ḷng khỏi phải trăn trở, “bói” xem ai kia “yêu” hay “không yêu” ḿnh. Mọi việc sẽ dễ dàng xiết bao.

Nếu anh nói anh cũng quư em song anh có bạn gái rồi th́ em cũng xin cảm ơn anh đă thẳng thắn nói ra với em sự thật nghiệt ngă đó. Em sẽ buồn trong một ngày sau rồi thôi, sẽ mỉm cười v́ chí ít ḿnh cũng đă thật thà với ḷng ḿnh, bày tỏ được tâm tư, t́nh cảm. Và em sẽ tỉnh táo để t́m một ngơ rộng, một đường quang mà bước tới, không phải chen lấn theo một ngơ chật, len lỏi vào một con đường chỉ dành cho hai người làm chi.

Em không sợ mang tiếng “cọc đi t́m trâu”, bởi theo em, t́nh yêu không có lỗi, trái tim không có tội, nó có quyền trao gửi bất cứ đâu, quan trọng là sau đó th́ cân nhắc xem có phù hợp.

Và cuối cùng em xin được nói với anh điều quan trọng nhất trong lá thư này. Em yêu anh!

Thiều San Ly
Admin
Admin
Admin

https://vb2-k11-qt1.forumakers.com/index.htm

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics