DIỄN ĐÀN LỚP VB2_K11_QT1
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NHAT KY DAN ONG CO VO 2

KhanhGiang
6 posters

Go down

NHAT KY DAN ONG CO VO 2 Empty NHAT KY DAN ONG CO VO 2

Post  KhanhGiang Sun Jun 29, 2008 4:33 am

Ngày… tháng… năm…

Hôm nay mình và đồng chí vợ có hiểu lầm nho nhỏ. Mình nể vợ nên chỉ nói 2 câu nhưng mụ ấy nói lại tận 2 giờ đồng hồ. Chỉ vì lí do rất chuối: Hôm qua sinh nhật vợ yêu tròn 30 tuổi, mình mua bó hồng 31 bông. Lúc đầu cũng dự định mua 30 bông, nhưng thấy em bán hoa tươi quá. Vì em gạ gẫm mua nốt, vì mua hoa là phải mua lẻ, vì em ấy bó cái bó hoa của mình như bó mớ rau muống, vì … Mà mụ nhà mình nếu tính thêm tuổi mụ cũng đã 31 rồi còn gì. Trước đây khi yêu nhau mình chỉ có tặng một bông hồng chậc khấc đầy gai, chẳng thèm có một tờ giấy gói mà làm mụ xúc động mất mấy ngày.

Kể ra cũng tức vì cả con bé con cũng hùa về phe mẹ nó. Nó chống đối bằng cách ôm gối sang phòng ngủ với mẹ. Còn mình thì đang nằm trên cái giường ngắn tũn, bé tẹo, không ngủ được đành lôi láp tốp ra để gõ nhật kí như thế này. Chẳng nhẽ mình cứ phải chịu khổ mãi như thế này? Phận con giun cái kiến, thấp cổ, bé họng, dạ dầy nhỏ như mình đến bao giờ mới được thay đổi trong chính gia đình mình. Đã có lần thằng bạn trên công ty nhận xét: Nhà mày “Hơi lệch”, đã có cái hĩm rồi, phải phấn đấu lấy thằng cu, sau này còn có người làm đồng minh. Qua lần này thấy đúng thật, mình phải “Phấn đấu” thôi.

Ngày… tháng… năm…

Hoá ra mình cũng là một thằng quá được, chỉ mới “Phấn đấu” chút chút. Mà sáng nay đồng chí vợ đã thỏ thẻ “hình như em có”. Thiếu chút nữa mình đã hét toáng lên vì sướng, không hiểu sao mình tin đứa này là con trai.

Chiều! mình trốn Xếp về sớm, không ngờ vợ yêu đã ở nhà từ bao giờ. Thì ra vợ yêu về sớm để thảo một bản “10 điều cần thực hiện” cho mình, và dán trang trọng trong phòng ngủ. Đọc xong mình thấy đầu quay quay như tụt huyết áp, tỉnh lại hoá ra mình đang ngồi trên cái ghế quay, chân tay run rẩy. Vậy là từ nay mình phải từ bỏ thói quen hút thuốc. Đưa đón con bé con đi học (trước đây chỉ phải đưa đi). Buổi tối thay vì xem ti vi thì phải đọc sách “Chăm sóc bà mẹ và trẻ sơ sinh”. Lúc rảnh rỗi muốn nghe chút Rock thì phải nghe nhạc giao hưởng dành cho thai nhi cùng mụ nhà mình. Tệ nhất là bây giờ mình không được dùng điện thoại di động vì nó có ảnh hưởng tới bà mẹ mang thai. Thấy câu nói của các bậc tiền bối đúng thật “Trong một gia đình hạnh phúc thì người chồng phải trở nên câm, điếc”.

Ngày… tháng… năm…

Buổi sáng nhận lệnh đưa đồng chí vợ đi khám thai. ở bệnh viện hình như cũng có nhiều đức ông chồng quan tâm đến vợ và con như mình? Trước của phòng siêu âm chật ních người, mình phải về đi làm vì sáng nay chỉ xin nghỉ nửa buổi. Đồng chí vợ đã kịp an ủi: Biết được kết quả em sẽ báo ngay cho anh. Đấy! Thực ra giọng của mụ nhà mình nhiều lúc cũng đáng yêu phết, đâu chỉ đến quán bia mới được mấy em xinh tươi ban phát cho chất giọng du dương đó.

Đến công ty thằng bạn đã mở nho nhỏ một bài hát của Trần Tiến, không biết tên bài nhưng thấy rất giống tâm trạng mình: “Cho tôi xin em, xin em một đứa con trai. Cho tôi xin em, xin em một thằng đàn ông”. Mình lẩm bẩm hát theo “Cho tôi xin em một phút bềnh bồng, cho tôi xin em một thằng con trai, thằng con trai lên rẫy phá rừng,.., thằng con trai nhân ái với mọi người, là con trai biết yêu thương vợ mình”. Đang hát phê thì thằng giời đánh chết tiệt chõ mõm vào phá ngang “Là con trai biết yêu thương vợ người”.

Trưa! gọi điện thoại về nhà chẳng ai nhấc máy. Buồn, nên sau khi ăn trưa mình chỉ uống Cà Phê suông.

Trước khi về nhà vẫn không an tâm mình đã gọi điện thoại sang nhà bố vợ thì được nghe tiếng ông rõ to trong điện thoại “Chào bố thằng cu”. Vậy là toại nguyện rồi nhưng tức là từ nay mình phải bỏ nốt một thói quen mang láp tốp về nhà. Biết lấy gì để gõ nhật ký đây, đành gõ nốt mấy dòng này rồi về sớm và tranh thủ ra ban công làm điếu Vi na cho thơm mồm bổ phổi, về đến nhà thì đố dám.

Ôi đời tôi

(st)
TẶNG ANH TÒNG lol!
KhanhGiang
KhanhGiang

Back to top Go down

NHAT KY DAN ONG CO VO 2 Empty Re: NHAT KY DAN ONG CO VO 2

Post  Xù Sun Jun 29, 2008 5:58 am

Ặc ặc, sao anh tặng anh Tòng nhà mình, anh Tòng nhà mình có vợ dễ shương nè, lại shương vợ lém lém nè, chắc hông đến mức như ông chồng trong bài anh post đâu. b-( , có chồng nào mà kiu vợ mình là mụ vợ b-( b-(, quá đáng b-( b-(.
Xù

Back to top Go down

Post  LamTong Sun Jun 29, 2008 9:34 am

Mr Khánh này chơi mà hù mình chứ Laughing .
Nhưng mà muốn biết kết quả như thế nào các bạn hãy thử một lần (thử vụ này là thiệt đó nhé, ko thay đổi được đâu nhé) rùi xem, bạn sẽ biết ngay mà. Laughing Laughing Laughing

Hạnh phúc sẽ chỉ mỉm cười với những bạn khi người này thật sự là "một nửa" của người kia. I love you I love you I love you
LamTong
LamTong

Back to top Go down

Post  Nprince Sun Jun 29, 2008 9:52 pm

Wink chà, nếu là Mr Admin nhà mình thì sao nhỉ, cũng đến lúc chuẩn bị "làm bố thằng ku" rùi What a Face
Nprince
Nprince

Back to top Go down

Post  Xù Sun Jun 29, 2008 10:11 pm

Nprince wrote:Wink chà, nếu là Mr Admin nhà mình thì sao nhỉ, cũng đến lúc chuẩn bị "làm bố thằng ku" rùi What a Face

Ối chời ai =)), admin vô coi kìa, chuẩn bị " làm bố thằng ku" rồi kìa =)) =)).
Xù

Back to top Go down

Post  »»Kisses«« Thu Jul 03, 2008 12:36 am

hihihi...doc xong truyen nay cu cuoi tum ti?m...hok biet trong cty co ai thay hok...hihi..thanks ban da post bai nay len de moi nguoi cung .....cuoi...
Sr bac Tòng, vi em cung moi len forum thoi, nen em hok biet pac la ai? Pac tu gioi thieu duoc hem vay?
»»Kisses««
»»Kisses««

Back to top Go down

Post  azure Thu Jul 03, 2008 1:35 am

»»Kisses«« wrote:hihihi...doc xong truyen nay cu cuoi tum ti?m...hok biet trong cty co ai thay hok...hihi..thanks ban da post bai nay len de moi nguoi cung .....cuoi...
Sr bac Tòng, vi em cung moi len forum thoi, nen em hok biet pac la ai? Pac tu gioi thieu duoc hem vay?

Mr Khanhgiang lo lắng cho Mr Tòng vì sắp đeo gông vào cổ, nếu Kisses muốn bít Mr Tòng là ai cứ thường xuyên đi chơi với mình là bít liền ah, người to to cao cao... Very Happy
azure
azure

Back to top Go down

Post  Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics