DIỄN ĐÀN LỚP VB2_K11_QT1
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Nguoi lon, con nit va dien thoai

5 posters

Go down

Nguoi lon, con nit va dien thoai Empty Nguoi lon, con nit va dien thoai

Post  doimatcyan Fri Apr 25, 2008 8:50 am

Đọc báo thấy bài này dễ thương, post lên mọi người đọc chơi:

Anh và em quen nhau qua một diễn đàn. Anh là "người lớn", em là "con nít". "Người lớn" lúc nào cũng xưng là ta, vui thì gọi "con nít" là nhóc, buồn thì kêu là mi, xem "con nít" như đứa em gái nhỏ.

Và rồi một hôm "người lớn" lúng túng hẹn em đi uống cà phê, dặn đi dặn lại là đi một mình thôi. "Người lớn" nhìn trời nhìn đất, gãi đầu gãi tai rồi lấy hết can đảm nhìn thật sâu vào mắt em và nói: "Nhóc, ta thương... em! Nếu hai năm nữa vẫn thương em như thế này, ta sẽ nói là ta yêu em. Và nếu mười năm nữa tiếp tục thương em như thế này, ta sẽ cưới em".

Thẳng đuột. Ngang phè. Chẳng lãng mạn gì hết. "Con nít" phì cười mà cảm động vô cùng. Tình yêu của "người lớn" và "con nít" bắt đầu như thế đó.

Tình yêu là hồi em mới mua chiếc điện thoại đầu tiên của Hãng S., chức năng thì đơn giản và chỉ lưu được 20 tin nhắn. Vì không thể lưu được nhiều tin nên mỗi lúc phải xóa một tin nào đó, em đều đọc đi đọc lại gần như thuộc lòng rồi mới ấn phím xóa.

Tình yêu là khi hai đứa nghe lời đồng bọn rủ rê, mua điện thoại S.Couple. Hai chiếc điện thoại giống nhau y hệt, chỉ khác mỗi số cuối. Tha hồ nhắn, gọi nhau cả ngày. Gần tết thì "con nít" tung tăng đi mua sắm, hớ hênh sao đó bị mất điện thoại. Tiếc xót xa đến mấy ngày. Điện thoại vô tri nhưng tin nhắn có hồn. Số điện thoại mất có thể xin lại được, còn những tin nhắn ấy chắc chẳng bao giờ…

Dạo mới yêu, mỗi lần giận nhau "con nít" thường tắt điện thoại. Dỗi hờn vu vơ cũng tắt máy cho "người lớn" lo sốt vó chơi. Và tình yêu là khi "người lớn" nói với "con nít": "Đã bao giờ em biết cảm giác chờ đợi một người là thế nào không? Nhiều sáng anh thức dậy, trong tay vẫn nắm chặt cái di động...".

Và từ đó em không bao giờ tắt điện thoại, kể cả khi giận nhau.

Tình yêu là khi anh giận em, chạy băng băng nửa tiếng dưới mưa về nhà. Về đến nhà không gọi điện được cho em, lại chạy ngược qua nhà em vì lo em có chuyện gì.

Em đã quen với cảm giác luôn có một người chờ đợi.

Em đã quen mỗi trưa cầm máy lên có một tin nhắn chờ sẵn, và mỗi tối anh gọi chúc ngủ ngon.

Yêu thương đôi khi là lớn, đôi lúc lại giản đơn như hai ngón tay út vô tình chạm vào nhau.

Tình yêu, chỉ đơn giản là những điều như thế.

doimatcyan

Back to top Go down

Nguoi lon, con nit va dien thoai Empty Re: Nguoi lon, con nit va dien thoai

Post  Xù Fri Apr 25, 2008 8:55 am

Lúc đọc tựa đề, hết hồn lun, vì có một người bạn lúc nào cũng xưng là " Người lớn" còn gọi mình là "con nít" Smile. Đi đâu cũng người lớn, con nít Smile).
Btw, bài này nice ghê Mad
Xù

Back to top Go down

Post  nmduc073 Fri Apr 25, 2008 9:45 am

Câu truyện hay. Nhưng có lẽ nó chỉ là 1 câu chuyện tưởng tượng. Có lẽ hiếm có những cái gì lãng mạn như thế. Hay do mình khô khan quá nhỉ?

nmduc073

Back to top Go down

Post  Xù Fri Apr 25, 2008 9:59 am

Em nghĩ là tưởng tưởng chắc lun, làm gì có chuyện gì lãng mạn vậy Smile).
Xù

Back to top Go down

Post  Nprince Fri Apr 25, 2008 7:29 pm

cũng có thể lắm chứ
Tình yêu biến trái tim người ta trở nên lãng mạn, và mang lại sức mạnh vô bờ.
mà mình nghĩ người lớn và nhóc chắc chỉ hơn nhau 6 tuổi thui. queen cool
Nprince
Nprince

Back to top Go down

Post  doimatcyan Fri Apr 25, 2008 7:50 pm

Thực ra bài báo này lấy từ blog của một cô gái. Cô gái đó có tưởng tượng hay không thì tôi không biết nhưng tôi tin vào sự lãng mạn chân thành trong tình yêu.

Bạn Nprice nói đúng, tình yêu "mang lại sức mạnh vô bờ". Haha... Khi một chàng trai nói: "anh có thể chết vì em", có thể lúc đó (lúc đó thôi) anh ta nói sự thật đấy! Có điều con trai hay thay đổi nên sự thật lúc này khác xa với sự thật của ngày mai lắm đấy! What a Face Laughing

doimatcyan

Back to top Go down

Post  Admin Sat Apr 26, 2008 7:31 am

doimatcyan wrote:
Bạn Nprice nói đúng, tình yêu "mang lại sức mạnh vô bờ". Haha... Khi một chàng trai nói: "anh có thể chết vì em", có thể lúc đó (lúc đó thôi) anh ta nói sự thật đấy! Có điều con trai hay thay đổi nên sự thật lúc này khác xa với sự thật của ngày mai lắm đấy!
--> doimatcyan chắc là female rùi bà con ơi ;-)
Admin
Admin
Admin

https://vb2-k11-qt1.forumakers.com/index.htm

Back to top Go down

Post  doimatcyan Sat Apr 26, 2008 8:57 pm

cũng là admin nhưng chẳng biết là admin Khanh hay admin ltruong. Hai người này chơi gian quá! What a Face What a Face What a Face

doimatcyan

Back to top Go down

Post  Nprince Tue Apr 29, 2008 12:41 am

Admin wrote:
doimatcyan wrote:
Bạn Nprice nói đúng, tình yêu "mang lại sức mạnh vô bờ". Haha... Khi một chàng trai nói: "anh có thể chết vì em", có thể lúc đó (lúc đó thôi) anh ta nói sự thật đấy! Có điều con trai hay thay đổi nên sự thật lúc này khác xa với sự thật của ngày mai lắm đấy!
--> doimatcyan chắc là female rùi bà con ơi ;-)

túm lại cyan là boy or girl or .... scratch geek
Nprince
Nprince

Back to top Go down

Post  doimatcyan Tue Apr 29, 2008 9:53 am

túm lại cyan là boy or girl or

Ớ! Có một điều tớ thắc mắc là ngay từ những entry đầu tớ đã bảo tớ là female và tuyệt nhiên không có dòng nào khẳng định tớ là male, vậy tại sao lại có chuyện nhập nhằng về giới tính của tớ thế nhỉ lol! lol!

doimatcyan

Back to top Go down

Post  nmduc073 Tue Apr 29, 2008 11:02 am

Rồi, ai muốn thì có cơ hội rồi. ^_^

nmduc073

Back to top Go down

Post  Nprince Thu May 01, 2008 7:39 pm

*
*
*
*
*

Re: Nguoi lon, con nit va dien thoai

Post by doimatcyan on Tue Apr 29, 2008 3:53 pm

túm lại cyan là boy or girl or

Ớ! Có một điều tớ thắc mắc là ngay từ những entry đầu tớ đã bảo tớ là female và tuyệt nhiên không có dòng nào khẳng định tớ là male, vậy tại sao lại có chuyện nhập nhằng về giới tính của tớ thế nhỉ lol! lol!

affraid mnduc hình như đang alone kìa, hehe.... cheers
Nprince
Nprince

Back to top Go down

Post  Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics