DIỄN ĐÀN LỚP VB2_K11_QT1
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Bai tho: Tham lang

doimatcyan
Admin
nmduc073
Nprince
vb2k11qt1
9 posters

Go down

Bai tho: Tham lang Empty Bai tho: Tham lang

Post  vb2k11qt1 Mon Apr 28, 2008 12:45 am

Thầm lặng
Nguyễn Thị Lam
K50 - Khoa Ngôn ngữ học
Đại học Khoa học Xã hội và Nhân văn Hà Nội

Nếu ai hỏi sao em lại yêu anh!?
Em chẳng biết trả lời sao nữa
Bởi tình yêu giống như ngọn lửa
Cháy bùng lên khi gặp ngọn gió nồng
Tình yêu lớn như biển cả mênh mông
Nhưng lặng lẽ, bình yên và sâu lắng
Như trái tim em yêu người thầm lặng
Sâu thẳm lòng mình chẳng dám nói ra
Biết bây giờ anh đang ở rất xa
Nhưng trái tim em mãi hướng về nơi ấy
Dẫu cho anh cứ vô tình mãi vậy
Mà trọn một đời em vẫn mãi yêu anh!

vb2k11qt1

Back to top Go down

Bai tho: Tham lang Empty Re: Bai tho: Tham lang

Post  Nprince Mon Apr 28, 2008 1:03 am

BẬP BÙNG BẬP BÙNG
LỬA TÌNH.... bom bom sunny
Nprince
Nprince

Back to top Go down

Post  nmduc073 Mon Apr 28, 2008 1:07 am

Tự hỏi: Thế nào là tình yêu? Trước giờ chưa yêu nên không biết. T_T

nmduc073

Back to top Go down

Post  Admin Mon Apr 28, 2008 1:20 am

hãy yêu đi, bạn sẽ tìm thấy câu trả lời. Tình yêu của mỗi ng mỗi khác, ko có câu trả lời chung đâu
Admin
Admin
Admin

https://vb2-k11-qt1.forumakers.com/index.htm

Back to top Go down

Post  nmduc073 Mon Apr 28, 2008 2:58 am

Chưa biết yêu là thế nào, khi nào gọi đó là tình yêu thì làm sao biết đó là tình yêu được? T_T

nmduc073

Back to top Go down

Post  doimatcyan Mon Apr 28, 2008 8:30 am

Tự hỏi: Thế nào là tình yêu? Trước giờ chưa yêu nên không biết. T_T
: Tội nghiệp! What a Face
hãy yêu đi, bạn sẽ tìm thấy câu trả lời. Tình yêu của mỗi ng mỗi khác, ko có câu trả lời chung đâu
: Từng trải! What a Face
Chưa biết yêu là thế nào, khi nào gọi đó là tình yêu thì làm sao biết đó là tình yêu được? T_T
: Ngoan cố!
What a Face

doimatcyan

Back to top Go down

Post  phuong loan Mon Apr 28, 2008 11:22 am

Người ta không yêu thì thôi. Trông ngóng làm gì. Tự rước khổ vào thân. Sến quá! Chỉ khổ thôi.
phuong loan
phuong loan

Back to top Go down

Post  nmduc073 Mon Apr 28, 2008 5:18 pm

Công nhận bạn này còn bi quan còn hơn mình. Chẳng qua mình chưa thấy người phù hợp để mà yêu. Còn bạn này không thèm yêu luôn. ^_^

nmduc073

Back to top Go down

Post  phuong loan Mon Apr 28, 2008 7:30 pm

Thầy bói nói rồi: Số khổ vì yêu. Càng yêu càng khổ. Lấy chồng càng khổ nữa nên mới quyết định không yêu. Hơn nữa mình đọc trên báo thấy tỉ lệ ly hôn khá cao. Đàn ông lại có xu hướng ngoại tình cao theo nhiều khía cạnh từ bản năng đến tác động xã hội --> không tin tưởng ai cả.
phuong loan
phuong loan

Back to top Go down

Post  Admin Mon Apr 28, 2008 8:48 pm

doimatcyan wrote:
Là điều hiển nhiên bạn ạ. Thế giới chưa có định nghĩa về tình yêu. Ko nhất thiết phải từng trải mới biết.
Có người nói tình yêu màu hồng (họ đang hạnh phúc), màu đen (đau khổ),... thậm chí cả màu nho (mò nhau Very Happy )

Last edited by Admin on Mon Apr 28, 2008 10:10 pm; edited 3 times in total
Admin
Admin
Admin

Back to top Go down

Post  Admin Mon Apr 28, 2008 9:05 pm

phuong loan wrote:Thầy bói nói rồi: Số khổ vì yêu. Càng yêu càng khổ. Lấy chồng càng khổ nữa nên mới quyết định không yêu. Hơn nữa mình đọc trên báo thấy tỉ lệ ly hôn khá cao. Đàn ông lại có xu hướng ngoại tình cao theo nhiều khía cạnh từ bản năng đến tác động xã hội --> không tin tưởng ai cả.

Quyết ko yêu để dành tiền ăn học, quyết ko yêu để con trai nó thèm Very Happy
Tôi luyện tim tôi thành sắt đá, chọi bể đầu những kẻ nói yêu tôi. tongue

Cũng ko nên quá tin vào những gì Thầy bói nói bạn ơi. Bí quyết nào để nhận ra 1 người đàn ông có trách nhiệm với gia đình ? Những dấu hiệu nào để biết người đàn ông có trách nhiệm ? Người đàn ông có trách nhiệm muốn chọn người vợ (hoặc người yêu) như thế nào ? Bạn tự đặt thêm câu hỏi và tự tìm câu trả lời nhé

Tỉ lệ ly hôn cao -> hệ quả của bình đẳng nam nữ, phụ nữ hiện đại ko còn cam chịu
Đàn ông lại có xu hướng ngoại tình cao
Bạn thiên vị quá.
Admin
Admin
Admin

Back to top Go down

Post  Nprince Mon Apr 28, 2008 10:33 pm

Admin wrote:
doimatcyan wrote:
Là điều hiển nhiên bạn ạ. Thế giới chưa có định nghĩa về tình yêu. Ko nhất thiết phải từng trải mới biết.
Có người nói tình yêu màu hồng (họ đang hạnh phúc), màu đen (đau khổ),... thậm chí cả màu nho (mò nhau Very Happy )

tình iu màu nho Shocked Rolling Eyes What a Face
Nprince
Nprince

Back to top Go down

Post  Xù Mon Jul 21, 2008 8:18 am

phuong loan wrote:Thầy bói nói rồi: Số khổ vì yêu. Càng yêu càng khổ. Lấy chồng càng khổ nữa nên mới quyết định không yêu. Hơn nữa mình đọc trên báo thấy tỉ lệ ly hôn khá cao. Đàn ông lại có xu hướng ngoại tình cao theo nhiều khía cạnh từ bản năng đến tác động xã hội --> không tin tưởng ai cả.

Hehe, tự nhiên bữa nay wởn, ngồi mò lại cái topic này =)).
Mọi chuyện nay đã đổi thay, bà thấy bói này bả đi bán muối là vừa rồi Loan hen =))
Sao tui muốn thay hình avatar của tui quá đi Loan ơi =))
Xù

Back to top Go down

Post  phuong loan Mon Jul 21, 2008 9:10 am

Đàn ông được chia thành 3 mẫu người. Tại lâu lâu mới thấy xuất hiện mẫu ng tui tìm. Mẫu này tỉ lệ ngoại tình thấp hơn 2 mẫu còn lại nên phải giữ lại cho mình. Cũng thuộc dạng hàng hiếm mặc dù phải bỏ them chút công sức để điều chỉnh lại. What a Face What a Face What a Face
phuong loan
phuong loan

Back to top Go down

Post  LamTong Mon Jul 21, 2008 7:02 pm

Noi vậy ma hong phải vậy đâu nhé moi người. Loan nhà ta đang I love you I love you I love you I love you đó.
LamTong
LamTong

Back to top Go down

Post  sanhphan Mon Jul 21, 2008 8:48 pm

LamTong wrote:

Noi vậy ma hong phải vậy đâu nhé moi người. Loan nhà ta đang I love you I love you I love you I love you đó.

Bạn Loan nhà mình miệng thì nói không iu nhưng thực ra trong tim rất cô đơn và muốn được iu, bằng chứng là mời hôm nào còn quyết định ở giá mà giờ đây 2 người đã lo tiết kiệm ti62n để cho sau này nên đành quyết định đi chung 1 xe cho ít tốn kém, chúc mừng bạn Loan nhà mình nha.

Còn vấn đề tình iu mọi người bàn nhìu quá riwêng tui thì đã từng iu, dang iu và sẽ iu hok có vấn đề hết, tình iu se là sức mạnh(theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng"vố dĩ tỉnh yêu có màu nho" Laughing Laughing ), nhưng trong con người tôi lại thấy mâu thuẫn vô cùng vì ohương châm sống của tui à:
Quyết ko iu de tiền ăn nhâu
Song độc thân cho con gái nó thèm Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

Bỡi vì trong người tui mâu thuẫn vậy nên ko cần lo nghĩ nhiều nên để mặc cho cuộc đời đaư đẩy(ai đưa thì..........), thân trai 12 bến nước, trong nhờ đục chịu hix hix, nên anh em QT1 ơi đi nhậu thôi, nhậu cho cuộc đời bớt khổ lol! lol! lol!
sanhphan
sanhphan

Back to top Go down

Post  Xù Mon Jul 21, 2008 9:37 pm

sanhphan wrote:
LamTong wrote:

Bạn Loan nhà mình miệng thì nói không iu nhưng thực ra trong tim rất cô đơn và muốn được iu, bằng chứng là mời hôm nào còn quyết định ở giá mà giờ đây 2 người đã lo tiết kiệm ti62n để cho sau này nên đành quyết định đi chung 1 xe cho ít tốn kém, chúc mừng bạn Loan nhà mình nha.

Còn vấn đề tình iu mọi người bàn nhìu quá riwêng tui thì đã từng iu, dang iu và sẽ iu hok có vấn đề hết, tình iu se là sức mạnh(theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng"vố dĩ tỉnh yêu có màu nho" Laughing Laughing ), nhưng trong con người tôi lại thấy mâu thuẫn vô cùng vì ohương châm sống của tui à:
Song độc thân cho con gái nó thèm
Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

Bỡi vì trong người tui mâu thuẫn vậy nên ko cần lo nghĩ nhiều nên để mặc cho cuộc đời đaư đẩy(ai đưa thì..........), thân trai 12 bến nước, trong nhờ đục chịu hix hix, nên anh em QT1 ơi đi nhậu thôi, nhậu cho cuộc đời bớt khổ lol! lol!

Anh Sanh nhà mình sao bữa nay làm một hơi dài vậy ta, 7 love hả anh lol!lol!. Bạn Loan sang ngang oi, còn đâu, há há há. Đành giả bộ ngậm gùi : sống độc thân cho gái nó thèm affraid . Heheh, ai kiu anh sinh ra nhằm ngôi sao xấu..hoắc chi lol!
Xù

Back to top Go down

Post  sanhphan Mon Jul 21, 2008 9:41 pm

Xù wrote:
sanhphan wrote:
LamTong wrote:

Song độc thân cho con gái nó thèm
Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

Bỡi vì trong người tui mâu thuẫn vậy nên ko cần lo nghĩ nhiều nên để mặc cho cuộc đời đaư đẩy(ai đưa thì..........), thân trai 12 bến nước, trong nhờ đục chịu hix hix, nên anh em QT1 ơi đi nhậu thôi, nhậu cho cuộc đời bớt khổ lol! lol!

Anh Sanh nhà mình sao bữa nay làm một hơi dài vậy ta, 7 love hả anh lol!lol!. Bạn Loan sang ngang oi, còn đâu, há há há. Đành giả bộ ngậm gùi : sống độc thân cho gái nó thèm affraid . Heheh, ai kiu anh sinh ra nhằm ngôi sao xấu..hoắc chi lol!
Troi ai noi anh bi 7 love, a da noi là đả, đang và sẽ rồi mà, mac dù ban Loan sang ngang nhung ma anh se sang dọc Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
sanhphan
sanhphan

Back to top Go down

Post  Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics