DIỄN ĐÀN LỚP VB2_K11_QT1
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai!

Mèo Nhóc
phuong loan
quyen u
Nprince
Admin
nmduc073
11 posters

Page 1 of 2 1, 2  Next

Go down

Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai! Empty Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai!

Post  Xù Sat Oct 04, 2008 8:09 am

Huhu, thiệt hông hỉu sao mà bạn nào vào check mail của lớp xong, xóa sạch các mail trong đó là sao??????? Mail thông báo, bài thầy gởi,... chỉ có các mail quan trọng mình mới để lại, còn mình đã xóa các mail rác. Cũng đã viết mail dặn dò rồi, vậy mà giờ vô mail lớp, ko còn cái mail nào hết là sao????
Hix, như vậy những bạn cần down bài, hoặc cần đọc lại các mail thông báo thì làm sao đây? Bà kon đóng góp ý kiền giùm đi... Hix
Xù

Back to top Go down

Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai! Empty Re: Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai!

Post  nmduc073 Mon Oct 06, 2008 5:44 pm

Trong Gmail có tính năng forward email tới đó em. Hãy bật tính năng này để khi có mail mới tới thì mail đó được forward tới email cá nhân của lớp trưởng hoặc ai đó. Nếu email đó bị xóa thì có thể hồi phục được từ email copy.

Vào gmail, click vào link Settings ở phía trên, bên phải.Click tiếp vào Forwarding and POP/IMAP.
Rồi em có thể nhập email vào ô Forward a copy of incoming mail to. Nhớ click vào radio box đó. Rồi save nó lại là xong.

nmduc073

Back to top Go down

Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai! Empty Re: Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai!

Post  Xù Mon Oct 06, 2008 11:18 pm

nmduc073 wrote:Trong Gmail có tính năng forward email tới đó em. Hãy bật tính năng này để khi có mail mới tới thì mail đó được forward tới email cá nhân của lớp trưởng hoặc ai đó. Nếu email đó bị xóa thì có thể hồi phục được từ email copy.

Vào gmail, click vào link Settings ở phía trên, bên phải.Click tiếp vào Forwarding and POP/IMAP.
Rồi em có thể nhập email vào ô Forward a copy of incoming mail to. Nhớ click vào radio box đó. Rồi save nó lại là xong.

Thx thx anh nhìu, hìhì, có gì nếu ai xóa mail, e còn gởi lại kịp Very Happy
Xù

Back to top Go down

Post  Admin Thu Oct 09, 2008 5:11 am

Hiện tại các dịch vụ Email Free như Yahoo/GMail cung cấp dung lượng lớn đủ để xài hoài ko cần xóa.

Điều đó có nghĩa là Email của lớp đủ để LƯU GIỮ toàn bộ dữ liệu học tập trong suốt thời gian học VB2 KHÔNG cần phải xóa.

Vậy đề nghị các bạn (những bạn đã xóa dữ liệu trong email của lớp) ko tùy tiện xóa bất kỳ dữ liệu nào trong email của lớp nữa. Dữ liệu học tập đó có thể bạn ko cần nhưng có những bạn khác cần.

Các thành viên cũ của lớp QT1 đã tuân thủ qui định này (trong suốt HK 1 vừa qua, ko có ai xóa). Nếu bạn là thành viên mới của lớp QT1, thì vui lòng tuân thủ theo. Bạn ko fải mất thời gian dọn dẹp sạch sẽ dữ liệu trong email của lớp, và ko bị [Admin/Lớp trưởng/các bạn khác] than phiền.

Thân chào.
Admin
Admin
Admin

https://vb2-k11-qt1.forumakers.com/index.htm

Back to top Go down

Post  Nprince Thu Oct 23, 2008 4:14 am

Arrow

Last edited by Nprince on Thu Oct 23, 2008 4:16 am; edited 1 time in total
Nprince
Nprince

Back to top Go down

Post  Xù Thu Oct 23, 2008 4:15 am

một vấn đề đã và đang xảy ra là mail lớp Gmail típ tục bị xóa ko thương tiếc, tình trạng hiện tại nóng bỏng như tình hình tài chính toàn cầu vậy.
Sự việc còn khủng khiếp hơn khi mình nhận dc tin mail lớp bị xóa vào buổi trưa, mình check lại thì đúng là bị xóa hết tất cả, mình forward lại mail bài giảng của thầy và ngay sau đó 1h, 2 bài slide của thầy típ tục bị del. Như vậy là thế nào, kẻ thủ ác ra tay ngay lúc mình đang online bounce
Sau đó 5p mail comment của mình và vài mail khác lại bị xóa, mình thật sự ko hỉu, kẻ nào đã tốt nghiệp DH lại có thể làm 1 hành động Suspect đáng buồn như vậy.
Tình trạng hiện tại khiến mình chỉ còn cách thay đổi password tạm thời, chống tình trạng bị mất mail típ tục, rùi sẽ bàn luận với lớp sau hum nay.
Còn 1 điều nữa là mail Y vẫn hoạt động tốt, ko có bàn tay xấu nào làm trò..nghĩa là sao, các bạn trung thành QT1 có thể khoanh vùng thử xem. Không dễ nhưng nếu đoàn kết, chúng ta vẫn có thể làm ji đó cho tập thể lớp.

Sorry, cho mình "gru gru" 1 chút, bực wa Arrow
Xù

Back to top Go down

Post  quyen u Thu Oct 23, 2008 8:00 am

Xù wrote:một vấn đề đã và đang xảy ra là mail lớp Gmail típ tục bị xóa ko thương tiếc, tình trạng hiện tại nóng bỏng như tình hình tài chính toàn cầu vậy.
Sự việc còn khủng khiếp hơn khi mình nhận dc tin mail lớp bị xóa vào buổi trưa, mình check lại thì đúng là bị xóa hết tất cả, mình forward lại mail bài giảng của thầy và ngay sau đó 1h, 2 bài slide của thầy típ tục bị del. Như vậy là thế nào, kẻ thủ ác ra tay ngay lúc mình đang online bounce
Sau đó 5p mail comment của mình và vài mail khác lại bị xóa, mình thật sự ko hỉu, kẻ nào đã tốt nghiệp DH lại có thể làm 1 hành động Suspect đáng buồn như vậy.
Tình trạng hiện tại khiến mình chỉ còn cách thay đổi password tạm thời, chống tình trạng bị mất mail típ tục, rùi sẽ bàn luận với lớp sau hum nay.
Còn 1 điều nữa là mail Y vẫn hoạt động tốt, ko có bàn tay xấu nào làm trò..nghĩa là sao, các bạn trung thành QT1 có thể khoanh vùng thử xem. Không dễ nhưng nếu đoàn kết, chúng ta vẫn có thể làm ji đó cho tập thể lớp.

Sorry, cho mình "gru gru" 1 chút, bực wa Arrow

Mad Thật là tức quá mà.Lớn rùi mà lại chơi xấu như vậy, làm ảnh hưởng uy tín của những thành viên mới wá à Crying or Very sad .Fải mở 1 cuộc điều tra thôi.Có ai tự nguyện làm Shalochome ko?
quyen u
quyen u

Back to top Go down

Post  nmduc073 Thu Oct 23, 2008 9:29 am

Cái này có lẽ bó tay, không truy được. ^_^

nmduc073

Back to top Go down

Post  phuong loan Thu Oct 23, 2008 10:20 am

Ai choi xau vay troi????????????? Tui ma bat duoc chac quanh cho may roi wa. Hixhix!!!!!!!!!! Chua kip down may bai giang Giao tiep kinh doanh nua. Buc ghe!!!!!!!!!!!!
phuong loan
phuong loan

Back to top Go down

Post  Mèo Nhóc Thu Oct 23, 2008 10:08 pm

trưa hôm qua mình check mail, thấy trống trơn, có gửi lại vài dòng trong lúc bức xúc, sau đó khoảng 15' thấy có 1 mail khác hỏi lớp trưởng có back up các mail có bài giảng của thầy chưa?. Rồi khoảng 5h thiếu thì thấy mail của lớp trưởng gửi qua mail yahoo, thông báo việc đổi pw do mail trong gmail bị xóa không thương tiếc. Hix, mọi người có liên tưởng đến việc xì xèo liên quan đến cái nick "dany" hồi trước ko?. Có thể là do những người lớp khác đến lớp mình học thử cho biết, làm quen với người ngồi bên cạnh, rồi có thể vô tình hoặc cố ý, họ có được địa chỉ mail cùng pw, mục đích là tham khảo tài liệu, bài giảng, bài giải, đề thi, lịch thi, điềm thi...hay bất cứ thông tin gì liên quan đến môn học mà không cần phải đến lớp thường xuyên (cả chính lớp đang theo học và cả lớp mình). Những đối tượng này thì nhiều lắm, không biết đường nào mà lần. Chứ chưa chắc là những bạn mới gia nhập vào lớp QT1 đâu, vì nếu họ làm thế họ cũng bị thiệt hại chẳng kém gì những người trong lớp QT1 cũ

Mèo Nhóc

Back to top Go down

Post  KhanhGiang Thu Oct 23, 2008 10:13 pm

phuong loan wrote:Ai choi xau vay troi????????????? Tui ma bat duoc chac quanh cho may roi wa. Hixhix!!!!!!!!!! Chua kip down may bai giang Giao tiep kinh doanh nua. Buc ghe!!!!!!!!!!!!
Ha ha em download mần chi nữa, có người học dùm em rồi mà. :-p. Ghen tị ghê. tongue
KhanhGiang
KhanhGiang

Back to top Go down

Post  nmduc073 Thu Oct 23, 2008 10:15 pm

Cái mail hỏi em Xù đã backup chưa là do mình gửi.
Trước đó, mình thấy mấy cái mail bàn luận đến vụ giao tiếp không còn đó, mình cũng thấy ngờ ngợ có vấn đề.

nmduc073

Back to top Go down

Post  KhanhGiang Thu Oct 23, 2008 10:16 pm

Mèo Nhóc wrote:trưa hôm qua mình check mail, thấy trống trơn, có gửi lại vài dòng trong lúc bức xúc, sau đó khoảng 15' thấy có 1 mail khác hỏi lớp trưởng có back up các mail có bài giảng của thầy chưa?. Rồi khoảng 5h thiếu thì thấy mail của lớp trưởng gửi qua mail yahoo, thông báo việc đổi pw do mail trong gmail bị xóa không thương tiếc. Hix, mọi người có liên tưởng đến việc xì xèo liên quan đến cái nick "dany" hồi trước ko?. Có thể là do những người lớp khác đến lớp mình học thử cho biết, làm quen với người ngồi bên cạnh, rồi có thể vô tình hoặc cố ý, họ có được địa chỉ mail cùng pw, mục đích là tham khảo tài liệu, bài giảng, bài giải, đề thi, lịch thi, điềm thi...hay bất cứ thông tin gì liên quan đến môn học mà không cần phải đến lớp thường xuyên (cả chính lớp đang theo học và cả lớp mình). Những đối tượng này thì nhiều lắm, không biết đường nào mà lần. Chứ chưa chắc là những bạn mới gia nhập vào lớp QT1 đâu, vì nếu họ làm thế họ cũng bị thiệt hại chẳng kém gì những người trong lớp QT1 cũ
Mèo Nhóc cứ yên tâm ,đây chỉ là biện pháp đối phó tạm thời thôi. Lớp trưởng sẽ ko để các thành viên mới phải thiệt thòi vì sự cố này đâu. Em ấy dễ thương lắm. Bảo đảm các bạn mới vẫn sẽ có thông tin đầy đủ về các môn học.
KhanhGiang
KhanhGiang

Back to top Go down

Post  Mèo Nhóc Thu Oct 23, 2008 10:28 pm

Hoan hô Thạch Linh, Thạch Khánh (họ hàng Thạch Sanh), đả đảo Lý gian (chưa bít danh tánh nhưng bít là họ hàng Lý Thông). À há, 1 chuyện ngoài lề, hôm trước thi KTQT á, mình bít KhanhGiang là ai rùi á, hehehe

Mèo Nhóc

Back to top Go down

Post  Xù Thu Oct 23, 2008 10:58 pm

Mèo Nhóc wrote:Hoan hô Thạch Linh, Thạch Khánh (họ hàng Thạch Sanh), đả đảo Lý gian (chưa bít danh tánh nhưng bít là họ hàng Lý Thông). À há, 1 chuyện ngoài lề, hôm trước thi KTQT á, mình bít KhanhGiang là ai rùi á, hehehe

Chời ơi, cái mẹt ổng chình ình trên avatar ah. hahaha. Anh nào đẹp chai nhứt lớp mình là anh Khánh ah. hahaha.Mèo nhóc thi chung phòng với mr Khánh thì mới biết được mr Khánh là ai Very Happy. hehe, vừa thi chung phòng mà lại vừa gởi địa chỉ mail cho lớp trưởng nữa. hehe, vậy thì giờ mò ra được mèo nhóc òi :d :d
Xù

Back to top Go down

Post  Mèo Nhóc Fri Oct 24, 2008 12:26 am

choi oi, cái hình avatar chụp xa xa mừ, nên chỉ ngờ ngợ chứ hông thể chắn chắn được. Hehe chưa chắc đâu à nhe, hum wa là lớp trưởng gửi mail thông báo tình hình cho nhìu ngừi, trong đó dĩ nhiên là có MN, MN có gửi mail cho lớp trưởng nhưng là hồi trước cơ, chứ hum wa thì không có. Ơ tiện thể cho tui hỏi tý, sao hum nay vào mail yahoo của lớp hông được vậy? có ai đổi pw không? đừng nói là nó bị đạo chích tấn công rùi nha

Mèo Nhóc

Back to top Go down

Post  sanhphan Fri Oct 24, 2008 12:30 am

Mèo Nhóc wrote:Hoan hô Thạch Linh, Thạch Khánh (họ hàng Thạch Sanh), đả đảo Lý gian (chưa bít danh tánh nhưng bít là họ hàng Lý Thông). À há, 1 chuyện ngoài lề, hôm trước thi KTQT á, mình bít KhanhGiang là ai rùi á, hehehe

Hehe trong ho hang nha` "Thach...." trong do co' minh, anh chinh la` thach Sanh day em MeoNhoc Razz Razz Razz Razz Razz
sanhphan
sanhphan

Back to top Go down

Post  sanhphan Fri Oct 24, 2008 12:32 am

Mèo Nhóc wrote:choi oi, cái hình avatar chụp xa xa mừ, nên chỉ ngờ ngợ chứ hông thể chắn chắn được. Hehe chưa chắc đâu à nhe, hum wa là lớp trưởng gửi mail thông báo tình hình cho nhìu ngừi, trong đó dĩ nhiên là có MN, MN có gửi mail cho lớp trưởng nhưng là hồi trước cơ, chứ hum wa thì không có. Ơ tiện thể cho tui hỏi tý, sao hum nay vào mail yahoo của lớp hông được vậy? có ai đổi pw không? đừng nói là nó bị đạo chích tấn công rùi nha

Mail yahoo bi doi pass lau roi em MEo oi, Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
sanhphan
sanhphan

Back to top Go down

Post  Mèo Nhóc Fri Oct 24, 2008 12:32 am

hehe dzậy anh Thạch Sanh đi bắt Lý Thông giùm mọi người đi bounce

Mèo Nhóc

Back to top Go down

Post  Mèo Nhóc Fri Oct 24, 2008 12:35 am

hix, sao em nhớ hôm trước mới vào được mừ, "Thạch Sanh" nói nhỏ em nghe pw đi, em thấy rùi thì xóa liền để đảm bảo an toàn hì, tks

Mèo Nhóc

Back to top Go down

Post  sanhphan Fri Oct 24, 2008 3:10 am

Mèo Nhóc wrote:hix, sao em nhớ hôm trước mới vào được mừ, "Thạch Sanh" nói nhỏ em nghe pw đi, em thấy rùi thì xóa liền để đảm bảo an toàn hì, tks

hehehe cai nay thi ko dc roi, neu ma em muon biet thi em cho so dt cua em di, co gi anh PM cho thi dc, a so bi wanh hoi dong lam Razz Razz Razz Razz
sanhphan
sanhphan

Back to top Go down

Post  Mèo Nhóc Fri Oct 24, 2008 3:47 am

Ý, thế thì thôi vậy, Thạch Sanh mà biến thành Lý Thông thì em cũng bị oánh hội đồng chứ chẳng đùa hehe cat

Mèo Nhóc

Back to top Go down

Post  sanhphan Fri Oct 24, 2008 9:29 am

Mèo Nhóc wrote:Ý, thế thì thôi vậy, Thạch Sanh mà biến thành Lý Thông thì em cũng bị oánh hội đồng chứ chẳng đùa hehe cat

Troi a chi muon giup emma em noi vay thi thoi chu a thach sanh van la thach sanh ko he bien thanh ly thong Cool Cool Cool Cool
sanhphan
sanhphan

Back to top Go down

Post  Mèo Nhóc Fri Oct 24, 2008 8:14 pm

ok. Vậy cũng đừng biến thành Thạch Dừa hay Thạch Chuột nhen anh Thạch Sanh Twisted Evil

Mèo Nhóc

Back to top Go down

Post  sanhphan Fri Oct 24, 2008 9:35 pm

Mèo Nhóc wrote:ok. Vậy cũng đừng biến thành Thạch Dừa hay Thạch Chuột nhen anh Thạch Sanh Twisted Evil
ok, di nhien la ko roi, ban chat thuc cua anh thach sanh van la thach sanh Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
sanhphan
sanhphan

Back to top Go down

Post  Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Page 1 of 2 1, 2  Next

Back to top

- Similar topics