DIỄN ĐÀN LỚP VB2_K11_QT1
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai!

Mèo Nhóc
phuong loan
quyen u
Nprince
Admin
nmduc073
11 posters

Page 2 of 2 Previous  1, 2

Go down

Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai! - Page 2 Empty Re: Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai!

Post  Xù Fri Oct 24, 2008 9:54 pm

Mèo Nhóc wrote:choi oi, cái h́nh avatar chụp xa xa mừ, nên chỉ ngờ ngợ chứ hông thể chắn chắn được. Hehe chưa chắc đâu à nhe, hum wa là lớp trưởng gửi mail thông báo t́nh h́nh cho nh́u ngừi, trong đó dĩ nhiên là có MN, MN có gửi mail cho lớp trưởng nhưng là hồi trước cơ, chứ hum wa th́ không có. Ơ tiện thể cho tui hỏi tư, sao hum nay vào mail yahoo của lớp hông được vậy? có ai đổi pw không? đừng nói là nó bị đạo chích tấn công rùi nha

hahah, đó là căn cứ vào cái mail lần trước vô t́nh gởi nhầm cho ltrg, rùi viết lại liền một mail nữa kiu gởi nhầm, sau đó là post bài đó lên forum liền, hehhe, lúc đó biết MN là ai rùi, hehe, chắc chắn hơn nữa là sinh năm 84, lại c̣n mới tiết lộ thi chung pḥng với mr Khánh, hahaha. Bé MN, giờ th́ chắc chắn là ltr biết chưa, heheh.
Xù

Back to top Go down

Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai! - Page 2 Empty Re: Lam sao de dia chi mail cua lop ko bi xoa het bai!

Post  Carnation Fri Oct 24, 2008 10:50 pm

1. Cac ban am hieu ve cong cu cua Yahoo / Google mail co the de xuat cac phuong phap de phong tranh viec mat du lieu. Chac han se co nhung cong cu rat huu hieu de khac phuc van de do.
2. Lop truong co the goi mail truc tiep den cac mail ma lop truong co.
3. Lop minh khong nen nghi ngo va ban tam wa nhieu ve van de tai sao mail bi pha hoai, tai sao lai co nguoi nhu vay. Vi chung ta khong phai la nguoi ay. Minh thay doi ngu tham gia cung cap thong tin cho lop rat nhiet tinh, danh rat nhieu thoi gian de cung chia se thong tin.
Cang ban luan tai sao mail lai bi pha hoai, minh thay se co nhung mau thuan ve quan niem xay ra.
Mong rang lop minh se doan ket.
Carnation
Carnation

Back to top Go down

Post  Mèo Nhóc Fri Oct 24, 2008 11:16 pm

haha, quả không hổ danh Xù đại ca, xin bái phục trí nhớ của lớp trưởng, kỉu này th́ hết giấu được rùi, lớp trưởng giữ bí mật giùm nhen Cool

Mèo Nhóc

Back to top Go down

Post  sanhphan Sun Oct 26, 2008 10:21 pm

Mèo Nhóc wrote:haha, quả không hổ danh Xù đại ca, xin bái phục trí nhớ của lớp trưởng, kỉu này th́ hết giấu được rùi, lớp trưởng giữ bí mật giùm nhen Cool
Sao lai giu bi mat, phai tung tin cho moi nguoi biet chu dug ko lop truong, be' lop truong tung tin len di co nguoi cho be' lop truong kem an lien ah Razz Razz Razz Razz Razz
sanhphan
sanhphan

Back to top Go down

Post  nmduc073 Mon Oct 27, 2008 9:35 am

Thấy mọi người cứ căi nhau mà không có giải pháp ǵ khả thi, ḿnh đề nghị cách như sau:
-Dẹp vụ chia sẻ qua mail đi. Dùng nó để nhận mail của giáo viên thôi.
-Nếu có mail cũng như tài liệu của gv, em lớp trưởng chịu khó đưa tất cả lên forum. Up file tài liệu lên mấy cái host chia sẻ file như yousendit hay mediafire... Cái này nhờ anh B́nh hay Khánh giúp cho em ấy. Đưa lên đây rồi. Mọi người tự biết mà lên up. Lúc đó đừng có mà tranh căi chung riêng ǵ cả. Anh không biết thường xuyên check thông tin ở đây th́ đó là lỗi của anh. Đừng trách ai.
Hết.

Ai có ư hay hơn th́ đề xuất đi.

nmduc073

Back to top Go down

Post  nmduc073 Mon Oct 27, 2008 9:38 am

Nếu không có cái host nào để up, th́ đưa cho tôi. Tôi đang có 1 site cá nhân nhỏ. Có thể đặt file lên đó rồi đưa link cho mọi người down. Tuy nhiên cái này chắc anh B́nh và Khánh có thể lo được.

nmduc073

Back to top Go down

Post  Mèo Nhóc Mon Oct 27, 2008 9:00 pm

sanhphan wrote:
Sao lai giu bi mat, phai tung tin cho moi nguoi biet chu dug ko lop truong, be' lop truong tung tin len di co nguoi cho be' lop truong kem an lien ah Razz Razz Razz Razz Razz

nè nè anh Thạch Sanh không được chơi chiêu dụ dỗ à nha Evil or Very Mad

Mèo Nhóc

Back to top Go down

Post  Mèo Nhóc Mon Oct 27, 2008 9:10 pm

nmduc073 wrote:Thấy mọi người cứ căi nhau mà không có giải pháp ǵ khả thi, ḿnh đề nghị cách như sau:
-Dẹp vụ chia sẻ qua mail đi. Dùng nó để nhận mail của giáo viên thôi.
-Nếu có mail cũng như tài liệu của gv, em lớp trưởng chịu khó đưa tất cả lên forum. Up file tài liệu lên mấy cái host chia sẻ file như yousendit hay mediafire... Cái này nhờ anh B́nh hay Khánh giúp cho em ấy. Đưa lên đây rồi. Mọi người tự biết mà lên up. Lúc đó đừng có mà tranh căi chung riêng ǵ cả. Anh không biết thường xuyên check thông tin ở đây th́ đó là lỗi của anh. Đừng trách ai.
Hết.
Ai có ư hay hơn th́ đề xuất đi.
Em đồng ư với anh Đức. Thay v́ vào mail th́ giờ vào diễn đàn thôi, không có ǵ khác biệt hay phức tạp ǵ lắm. Như thế mọi thông tin sẽ quy về một mối, đỡ mât công gửi mail cc cho nhiều người. C̣n hộp mail chỉ để nhận mail từ giảng viên thôi, sẽ không sợ bị mất nữa.

Mèo Nhóc

Back to top Go down

Post  Admin Tue Oct 28, 2008 12:52 am

Do các bạn ko hiểu được hàm ư của tôi (mặc dù tôi đă nói cách phân biệt của tôi là có hàm ư) nên tôi có một chút giải thích về cách giải quyết của tôi (v́ các bạn cho rằng tôi phân biệt chủng tộc, ko phải tự nhiên mà tôi phân biệt như thế, cái ǵ cũng có nguyên nhân của nó)

1) Tôi định thu hồi 2 email của lớp để dành cho QT1 cũ sử dụng. (giờ th́ ko cần thiết nữa, ltr đă tạo email mới rồi, hi vọng bé ltr năn nỉ van xin th́ kẻ đó sẽ động ḷng, ko xóa mail nữa)

2) Tạo thêm 1 email mới nữa dành cho QT1 mới sử dụng. Ltr thông báo username/passwd cho các QT1 mới

(Passwd email cũ th́ chỉ QT1 cũ được biết, passwd email mới th́ chỉ QT1 mới được biết)

3) Tài liệu Thầy vẫn gửi vào email cũ và CC thêm email ltr

4) Ltr forward tài liệu vào email mới để các bạn QT1 mới tải về. nếu ltr busy,... th́ có bạn khác forward, vd lớp phó.
(từ đầu HK2 đến giờ tôi là ng thực hiện forward mail từ gmail sang yahoomail)

5) Chờ thêm 1 time xem t́nh h́nh có ai xóa mail nữa ko, và email nào bị xóa, lúc đó sẽ có kết luận chính xác nhất ?

Đây ko là cách giải quyết hay. Nhưng có ưu điểm
- Thu hẹp phạm vi xuống c̣n 50% (100% tương với cả lớp)
- Nếu ai đó vẫn tiếp tục xóa mail th́ tạm thời chỉ ảnh hưởng 50% "dân số"

PS: Xù
Mọi rủi ro mà anh đưa ra để bé ltr giải quyết dễ dàng quá nhỉ.
Bé ltr đừng chủ quan với rủi ro. (vd: té xe bất tỉnh). Chỉ cần tồn tại môn học "Rủi ro ... " là đủ để hiểu tầm quan trọng của nó rồi.

Em c̣n nhớ, trước khi đăng kư TKB HK2 cho em và Hải Âu, khi đi học về
đến nhà là anh gửi mail (có kèm passwd) cho em và Hải Âu để đề pḥng rủi ro nếu
v́ lư do ǵ anh ko đăng kư được.

Last edited by Admin on Tue Oct 28, 2008 2:49 am; edited 3 times in total
Admin
Admin
Admin

https://vb2-k11-qt1.forumakers.com/index.htm

Back to top Go down

Post  Admin Tue Oct 28, 2008 1:05 am

Về giải pháp của nmduc, cũng coi là 1 cách hay. Sẽ là cách giải quyết tốt nếu chúng ta có 1 host riêng ổn định để lưu giữ tài liệu. Bạn nmduc đă có ḷng tốt th́ lớp nhờ nmduc cho yên tâm.

Nếu ko có host riêng, ta sử dụng các site: yousendit, mediafire, megaupload, rapidshare,...
Mỗi site đó đều có policy riêng, nếu ko hiểu 1 số điều sau th́ rắc rối:
- Link đc up lên sẽ tồn tại bao lâu
--- Sau bao nhiêu lần download th́ link die ?
--- Link tồn tại bao nhiêu ngày, và bao nhiêu ngày ko ai download th́ link bị xóa
--- timeslot, megaupload giới hạn h́nh như khoảng 100 IP từ VN kết nối đến máy chủ megaupload
--- ... (tôi cũng ko biết hết)
Admin
Admin
Admin

Back to top Go down

Post  Xù Tue Oct 28, 2008 3:49 am

[quote="Admin"]Do các bạn ko hiểu được hàm ư của tôi (mặc dù tôi đă nói cách phân biệt của tôi là có hàm ư) nên tôi có một chút giải thích về cách giải quyết của tôi (v́ các bạn cho rằng tôi phân biệt chủng tộc, ko phải tự nhiên mà tôi phân biệt như thế, cái ǵ cũng có nguyên nhân của nó)

1) Tôi định thu hồi 2 email của lớp để dành cho QT1 cũ sử dụng. (giờ th́ ko cần thiết nữa, ltr đă tạo email mới rồi, hi vọng bé ltr năn nỉ van xin th́ kẻ đó sẽ động ḷng, ko xóa mail nữa)

-> đă là mail chung th́ ko có ai là chủ nhân mà có quyền "thu hồi", rùi cho ai sử dụng th́ cho. Đó là mục đích của mail chung cho cả lớp mà. Và đó là lí do tại sao cần có một cái mail mới để khỏi phải phân biệt của ai. Với cái mail mới này, e là người tạo ra, nhưng nó là của cả lớp nên ko phân biệt cũ mới, các bạn QT1 cứ việc vào, check mail, cập nhật tin tức ǵ cũng được.

2) Tạo thêm 1 email mới nữa dành cho QT1 mới sử dụng. Ltr thông báo username/passwd cho các QT1 mới

(Passwd email cũ th́ chỉ QT1 cũ được biết, passwd email mới th́ chỉ QT1 mới được biết)
-> xin nhắc lại cho anh một lần nữa: e làm email này KO CHO QT1 MỚI, hay QT1 CŨ. Mong anh đọc cho kĩ nhé. Email này dành cho tất cả các bạn, password và username sẽ được thông báo cho tất cả. Ko có mới, cũ ǵ nữa. Và e xin nói một lần cuối cùng, làm ơn đừng phân biệt nữa. Mục đích sử dụng của email này e đă nói rơ ràng, c̣n anh ĐỪNG có đem ư của anh mà áp đặt vào e nhé!

3) Tài liệu Thầy vẫn gửi vào email cũ và CC thêm email ltr-> Tài liệu của thầy sẽ được gởi vào email của LỚP TRƯỞNG, sau đó ltr sẽ forward vào các đia chỉ mail của các bạn, cũng như địa chỉ mail chung. Nhằm hạn chế xui rủi do bị xóa email như các lần trước. Việc này nếu các bạn khác cũng ko đồng ư th́ ḿnh sẽ làm theo cách của anh. Từ hồi e làm ltr đến nay e chưa một lần chậm trễ thông tin, và cũng chưa từng đưa thiếu thông tin ǵ, điều này th́ anh và các bạn đă rơ. Có thể anh ko hài ḷng với cách làm việc của e, nhưng e thấy nó hiệu quả và đem lại lợi ích nh́u nhất cho cả tập thể, vậy là tồt rồi.

4) Ltr forward tài liệu vào email mới để các bạn QT1 mới tải về. nếu ltr busy,... th́ có bạn khác forward, vd lớp phó.
-> từ đầu HK2 đến giờ anh là người forward gmail sang yahoomail, thành thật cảm ơn anh nh́u. V́ ltr cho địa chỉ mail là gmail nên ltr ko forward qua yahoomail nữa. Từ giờ ltr sẽ forward hết tất cả các email cần thiết. Một lần nữa cám ơn anh v́ đă forward các mail suốt từ đâu HK2 đến giờ.

5) Chờ thêm 1 time xem t́nh h́nh có ai xóa mail nữa ko, và email nào bị xóa, lúc đó sẽ có kết luận chính xác nhất ?

- Nếu ai đó vẫn tiếp tục xóa mail th́ tạm thời chỉ ảnh hưởng 50% "dân số"
-> Sao lại thu hẹp phạm vi xuống 50% nhỉ????? Anh có đọc kĩ mail e viết ko????? E đă đưa ra đến 3 giải pháp sẽ làm mà. Mong anh đọc kĩ nhé. Ngoài gởi email chung, e c̣n gởi trực tiếp cho các bạn lun mà, vậy các bạn cũ là người an toàn nhất rồi, v́ địa chỉ email cũ, đa phần em có hết mà. Anh ko cần phải lo.

Bé ltr đừng chủ quan với rủi ro. (vd: té xe bất tỉnh). Chỉ cần tồn tại môn học "Rủi ro ... " là đủ để hiểu tầm quan trọng của nó rồi.

-> Dạ thưa anh, e đă nói với anh rồi, cách giải quyết các rủi ro anh đưa ra vô cùng đơn giản, e nói e giải quyết được th́ anh ko chịu ah. C̣n trường hợp xui xẻo rủi ro: té xe bất tỉnh ( hahah, đọc tới đây nghĩ tới việc sao anh hông viết thẳng ra đụng xe die lun đi cho nó nặng) , nếu có trường hợp đó, người check mail e và gởi mail cho các bạn là anh Nguyên, anh Khánh. Để nói lun mất công anh nói lỡ bạn e cũng đụng xe, té xe.... ǵ ǵ đó lun th́ sao, cái này nan giải nhỉ, nhưng vẫn giải quyết được: ít nhất có 8 người trong đám e đi học, và ít nhất cũng có hơn 20 người biết đến sự tồn tại, nếu e có chuyện ǵ th́ các bạn đó sẽ gọi dt cho thầy, cô, xin thầy cô gởi lại theo địa chỉ mail của các bạn, rồi các bạn sẽ gởi lên địa chỉ mail chung và gởi cho tập thể lớp. Vậy nên anh đừng có bận tâm tới việc e có " rủi ro" anh nhé.

.
Xù

Back to top Go down

Post  KhanhGiang Tue Oct 28, 2008 4:32 am

rồi xong, kết thúc mọi việc ở đây được rồi.
1- Lớp trưởng luôn đúng
2- Lớp trưởng là người chịu mọi trách nhiệm khi có sự cố
3- Nếu lớp trưởng sai tham khảo điều 1 và điều 2.
(vận dụng điều thầy dạy hôm qua và sáng tạo thêm 1 chút) What a Face
Chuyển chủ đề, đừng ai comment về vấn đề này nữa nhen!
KhanhGiang
KhanhGiang

Back to top Go down

Post  Admin Tue Oct 28, 2008 4:59 am

[quote="Xù"]
Admin wrote:Do các bạn ko hiểu được hàm ư của tôi (mặc dù tôi đă nói cách phân biệt của tôi là có hàm ư) nên tôi có một chút giải thích về cách giải quyết của tôi (v́ các bạn cho rằng tôi phân biệt chủng tộc, ko phải tự nhiên mà tôi phân biệt như thế, cái ǵ cũng có nguyên nhân của nó)

-> đă là mail chung th́ ko có ai là chủ nhân mà có quyền "thu hồi", rùi cho ai sử dụng th́ cho. Đó là mục đích của mail chung cho cả lớp mà. Và đó là lí do tại sao cần có một cái mail mới để khỏi phải phân biệt của ai. Với cái mail mới này, e là người tạo ra, nhưng nó là của cả lớp nên ko phân biệt cũ mới, các bạn QT1 cứ việc vào, check mail, cập nhật tin tức ǵ cũng được.

-> xin nhắc lại cho anh một lần nữa: e làm email này KO CHO QT1 MỚI, hay QT1 CŨ. Mong anh đọc cho kĩ nhé. Email này dành cho tất cả các bạn, password và username sẽ được thông báo cho tất cả. Ko có mới, cũ ǵ nữa. Và e xin nói một lần cuối cùng, làm ơn đừng phân biệt nữa. Mục đích sử dụng của email này e đă nói rơ ràng, c̣n anh ĐỪNG có đem ư của anh mà áp đặt vào e nhé!

3) Tài liệu Thầy vẫn gửi vào email cũ và CC thêm email ltr-> Tài liệu của thầy sẽ được gởi vào email của LỚP TRƯỞNG, sau đó ltr sẽ forward vào các đia chỉ mail của các bạn, cũng như địa chỉ mail chung. Nhằm hạn chế xui rủi do bị xóa email như các lần trước. Việc này nếu các bạn khác cũng ko đồng ư th́ ḿnh sẽ làm theo cách của anh. Từ hồi e làm ltr đến nay e chưa một lần chậm trễ thông tin, và cũng chưa từng đưa thiếu thông tin ǵ, điều này th́ anh và các bạn đă rơ. Có thể anh ko hài ḷng với cách làm việc của e, nhưng e thấy nó hiệu quả và đem lại lợi ích nh́u nhất cho cả tập thể, vậy là tồt rồi.

-> từ đầu HK2 đến giờ anh là người forward gmail sang yahoomail, thành thật cảm ơn anh nh́u. V́ ltr cho địa chỉ mail là gmail nên ltr ko forward qua yahoomail nữa. Từ giờ ltr sẽ forward hết tất cả các email cần thiết. Một lần nữa cám ơn anh v́ đă forward các mail suốt từ đâu HK2 đến giờ.

- Nếu ai đó vẫn tiếp tục xóa mail th́ tạm thời chỉ ảnh hưởng 50% "dân số" <-- do theo phương án của tôi, mỗi nhóm (QT1 cũ, QT1 mới) sử dụng email riêng biệt nên mới có con số 50 %. Về mặt tài liệu th́ ALL (100%) vẫn được nhận nếu ltr forward đầy đủ
-> Sao lại thu hẹp phạm vi xuống 50% nhỉ????? Anh có đọc kĩ mail e viết ko????? E đă đưa ra đến 3 giải pháp sẽ làm mà. Mong anh đọc kĩ nhé. Ngoài gởi email chung, e c̣n gởi trực tiếp cho các bạn lun mà, vậy các bạn cũ là người an toàn nhất rồi, v́ địa chỉ email cũ, đa phần em có hết mà. Anh ko cần phải lo.

-> Dạ thưa anh, e đă nói với anh rồi, cách giải quyết các rủi ro anh đưa ra vô cùng đơn giản, e nói e giải quyết được th́ anh ko chịu ah. C̣n trường hợp xui xẻo rủi ro: té xe bất tỉnh ( hahah, đọc tới đây nghĩ tới việc sao anh hông viết thẳng ra đụng xe die lun đi cho nó nặng) , nếu có trường hợp đó, người check mail e và gởi mail cho các bạn là anh Nguyên, anh Khánh. Để nói lun mất công anh nói lỡ bạn e cũng đụng xe, té xe.... ǵ ǵ đó lun th́ sao, cái này nan giải nhỉ, nhưng vẫn giải quyết được: ít nhất có 8 người trong đám e đi học, và ít nhất cũng có hơn 20 người biết đến sự tồn tại, nếu e có chuyện ǵ th́ các bạn đó sẽ gọi dt cho thầy, cô, xin thầy cô gởi lại theo địa chỉ mail của các bạn, rồi các bạn sẽ gởi lên địa chỉ mail chung và gởi cho tập thể lớp. Vậy nên anh đừng có bận tâm tới việc e có " rủi ro" anh nhé.

.

Tôi cũng chẳng có ư định tranh căi ǵ cả, tôi chỉ nói ra những ǵ tôi cho là hàm ư trong phương án của tôi. Các bạn hiểu thế nào th́ tùy. ;-)
Admin
Admin
Admin

Back to top Go down

Post  LamTong Tue Oct 28, 2008 6:36 pm

Vắng bóng có 1 tuần sau giờ thấy t́nh h́nh lớp ḿnh căng thẳng vậy. Đoàn kết lại chứ các bạn. Chuyện Mail của lớp bị xóa chỉ là do 1 hay 1 vài người nào đó không ư thức đă xóa, mục đích là gây khó khăn cho các thành viên của lớp trong việc học tập hay cũng nhằm gây xung đột, làm mất đoàn kết khi lớp ḿnh vừa có nhiều thành viên mới gia nhập. Xem t́nh h́nh hiện nay trên Forum th́ các bạn đang theo chiều hướng tiêu cực rồi, thay v́ tranh căi sao chúng ta không họp lại để t́m cách khắc phục, giải quyết vấn đề tốt hơn.
Mong lớp ḿnh sẽ luôn đoàn kết, gắn bó suốt thời gian học VB2 nhé.
LamTong
LamTong

Back to top Go down

Post  Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Page 2 of 2 Previous  1, 2

Back to top

- Similar topics